ఇంటర్ పబ్లిక్ పరీక్షల హజరు మినహాయింపుకు దరఖాస్తులు ఆహ్వానం

  • కళాశాల చదువు లేకుండా ప్రైవేట్ అభ్యర్థులకు నేరుగా పరీక్షలు వ్రాసే అవకాశం.
  • కేవలం ఆర్ట్స్ / హ్యుమానిటీస్ గ్రూపులకు అవకాశం

ప్రైవేట్ అభ్యర్థులకు (కాలేజీ చదువు లేకుండా) ఆర్ట్స్ / హ్యుమానిటీస్ కాంబినేషన్‌తో మార్చి 2022లో నిర్వహించే ఇంటర్మీడియట్ పబ్లిక్ పరీక్షలకు హాజరు కావడానికి హాజరు మినహాయింపు రుసుము రూ. 500/- చెల్లించడం దరఖాస్తులను ఇంటర్మీడియట్ బోర్డు ఆహ్వనిస్తుంది.

సైన్స్ అభ్యర్థులకు (కాలేజీ అధ్యయనం లేకుండా) హాజరు నుండి మినహాయింపు మంజూరు చేసే నిబంధన ఇంటర్మీడియట్ పబ్లిక్ పరీక్షల నుండి సెప్టెంబర్ 1997 నుండి తొలగించబడింది.

  • హాజరు మినహాయింపు మంజూరు కోసం ఫీజు మరియు ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తు సమర్పణ చివరి తేది.05-01-2022
  • ఆలస్య రుసుము రూ. 200/ తో చివరి తేదీ.18-01-2022

తెలంగాణ రాష్ట్రంలోని S.S.C. కాకుండా ఇతర అర్హత పరీక్షలో ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులకు సంబంధించి అసంపూర్ణమైన దరఖాస్తులు మరియు అసలు అర్హత పరీక్ష సర్టిఫికేట్ (లు), బదిలీ సర్టిఫికేట్ మరియు మైగ్రేషన్ సర్టిఫికేట్‌తో పాటు అర్హత సర్టిఫికేట్‌ను జతచేయకుండా స్వీకరించిన దరఖాస్తులు ఎటువంటి తదుపరి ఉత్తరప్రత్యుత్తరాలు లేకుండా తిరస్కరించబడతాయి.

అర్హత నిబంధనలు ::

i) అర్హత పరీక్షలో ఉత్తీర్ణత సాధించిన తర్వాత ఒక సంవత్సరం గ్యాప్ ఉన్న అభ్యర్థులు (అంటే, SSC లేదా దానికి సమానమైన) IPE మార్చి 2022లో ఇంటర్ మొదటి సంవత్సరం మాత్రమే హాజరు కావడానికి అర్హులు. గ్యాప్ వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ ఉంటే, వారు ఇంటర్ మొదటి మరియు రెండవ సంవత్సరం ఒకేసారి IPE మార్చి 2022లో హాజరు కావడానికి అర్హులు.

ii) ఇంటర్ 2వ సంవత్సరం ఫెయిల్ అభ్యర్థులు తమ ఐచ్ఛిక సబ్జెక్టులను సైన్సెస్ నుండి ఆర్ట్స్ / హ్యుమానిటీస్‌కు మార్చుకోవాలనుకునేవారు మరియు బోర్డు నిబంధనల ప్రకారం ఆర్ట్స్ / హ్యుమానిటీస్‌లో గ్రూప్‌ను మార్చాలని కోరుకునే అభ్యర్థులు కూడా “హాజరు మినహాయింపు కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవాలి.

iii) 1వ & 2వ సంవత్సరం ఇంటర్మీడియట్ జనరల్ కోర్సు ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు అదనపు సబ్జెక్ట్‌గా సెకండ్ లాంగ్వేజ్ కోసం దరఖాస్తు చేయవచ్చు.

iv) ఇంటర్మీడియట్ పబ్లిక్ పరీక్షలలో బైపిసి తో ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు మాత్రమే, గణితం అదనపు సబ్జెక్ట్‌గా హాజరయ్యేందుకు దరఖాస్తు చేసుకొనవచ్చు.

v) తెలంగాణ రాష్ట్రం కాకుండా ఇతర బోర్డు / విశ్వవిద్యాలయం నుండి వారి SSC లేదా దానికి సమానమైన పరీక్షలలో ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు, తెలంగాణ స్టేట్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఇంటర్మీడియట్ నుండి అర్హత సర్టిఫికెట్ పొందవలసి ఉంటుంది.
మరియు ఆన్లైన్ మినహాయింపు దరఖాస్తుతో..అదే స్కాన్ చేసిన కాపీని అప్‌లోడ్ చేయండి

vi) హాజరు నుండి మినహాయింపు పొంది మరియు 1వ లేదా 2వ సంవత్సరం I.P.E., మార్చి 2022కి మొదటిసారి హాజరు కావాలనుకునే ప్రైవేట్ అభ్యర్థులందరూ రెగ్యులర్ విద్యార్థులకు సూచించిన సిలబస్ ప్రకారం పేపర్‌లకు సమాధానం ఇవ్వాలి.

vii) అభ్యర్థులు tsbie.cgg.gov.in వెబ్‌సైట్‌ను సందర్శించడం ద్వారా ఆన్‌లైన్‌లో హాజరు మినహాయింపు కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవాలి. మరియు వారు స్కూల్ స్టడీ సర్టిఫికేట్, ఒరిజినల్ SSC (10 th స్టాండర్డ్) పాస్ సర్టిఫికేట్, TC (బదిలీ సర్టిఫికేట్) యొక్క స్కాన్ చేసిన కాపీని అప్‌లోడ్ చేయాలి. వెబ్‌సైట్‌లో అర్హత / మైగ్రేషన్ మొదలైన ఇతర అవసరమైన సర్టిఫికేట్లు, రుసుమును ఆన్‌లైన్ ద్వారా మాత్రమే చేయాలి. పోస్ట్ ద్వారా లేదా వ్యక్తిగతంగా స్వీకరించిన దరఖాస్తు పరిగణించబడదు.